Diễn đàn A3 THPT Nguyễn Công Trứ
We always love A3NCT !!!
We always love A3NCT !!!

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Bà con hăng hái vào post bài mới xem nào ^.^
:: Forum A3NCT - Mãi Mãi Một Tình Bạn ::
  • Music
Cfviet Người yêu cầu: luvholic
Cfviet Vào lúc: 21/07/11, 11:27 pm
Cfviet Gửi đến: »Tất cả
Cfviet Người yêu cầu: luvholic
Cfviet Vào lúc: 21/07/11, 11:24 pm
Cfviet Gửi đến: Tất cả

Cfviet Cfviet

Iu cả nhà mình nhìu lắm!!! :x

Thi đậu hết nha A3!

luvholic nhắn với »Tất cả :
Iu cả nhà mình nhìu lắm!!! :x
luvholic nhắn với Tất cả :
Thi đậu hết nha A3!

Share | 
  Những "lần đầu tiên" cậu dành cho tớXem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Bài gửiTiêu đề: Những "lần đầu tiên" cậu dành cho tớNhững "lần đầu tiên" cậu dành cho tớ I_icon_minitime02/09/10, 02:35 pm
Những "lần đầu tiên" cậu dành cho tớ Thtx_01Những "lần đầu tiên" cậu dành cho tớ Thtx_02Những "lần đầu tiên" cậu dành cho tớ Thtx_03
Những "lần đầu tiên" cậu dành cho tớ Thtx_04snowy_princessNhững "lần đầu tiên" cậu dành cho tớ Thtx_06
Những "lần đầu tiên" cậu dành cho tớ Thtx_07Những "lần đầu tiên" cậu dành cho tớ Thtx_08Những "lần đầu tiên" cậu dành cho tớ Thtx_09
snowy_princess

Thông tin thành viên :
Click !Tổng số bài gửi : 7

Chủ đề : Những "lần đầu tiên" cậu dành cho tớ
--------------------------------------------------

Lần đầu tiên tớ biết được cảm giác "được tỏ tình" như thế nào là khi cậu viết cho tớ lá thư đầu tiên - nhịp cầu liên lạc thân thiết giữa tớ và cậu khi cậu đi học xa.
Tớ xúc động đến phát khóc khi đọc lời "tỏ tình" thật hồn nhiên của cậu: "Tuy H. phải chuyển nhà liên tục nhưng trái tim của H. luôn hướng về một người. Người đó chính là N. đó". Nhỏ bạn ngồi gần cứ thắc mắc không biết tại sao tớ đọc thư mà mắt lại hoe đỏ.

Lần đầu tiên tớ biết đến Ngày phụ nữ Việt Nam khi cậu điện thoại xin lỗi tớ vì đến ngày này cậu mới nhớ ra, vì thế không kịp mua thiệp hay quà gửi cho tớ được. Nhưng cậu có biết không, tớ chỉ biết Ngày quốc tế phụ nữ thôi, vì thế cậu không biết rằng lời chúc của cậu làm tớ vui như thế nào đâu. Và tớ cũng nhận ra mình ngố thế nào khi một ngày quan trọng thế lại không hề biết.

Lần đầu tiên tớ cảm nhận được mình thật hạnh phúc vì lúc nào cũng có người luôn quan tâm và dõi theo mình. Là khi cậu viết thư bảo tớ rằng cậu nghe bạn tớ kể tớ hay ngồi trong lớp mỗi khi giải lao, ít ra ngoài. Cậu khuyên tớ sau mỗi tiết học căng thẳng hãy ra ngoài để hít thở không khí trong lành, nó sẽ giúp tớ thoải mái để vào tiết học mới.

Lần đầu tiên tớ cảm thấy ngày sinh nhật của mình thật đáng nhớ khi tớ chuẩn bị vào phòng thi môn sử thì nhỏ bạn trao cho tớ một hộp quà to đùng và bảo cậu đã chuẩn bị cho tớ từ trước. Chưa hết, về tới nhà tớ còn được tặng bài hát mà tớ yêu thích qua tổng đài điện thoại và cuối cùng là lời chúc mừng thật dễ thương của cậu.

Những điều tuyệt vời ấy làm tớ mất ngủ!

Lần đầu tiên tớ cảm thấy mình quan trọng với một ai đó là khi cậu bảo cậu sẽ học tốt để không phụ lòng tin tưởng của tớ. Đó là khi cậu bảo vào những dịp lễ, nhìn bạn bè nô nức bên "người í", cậu cảm thấy những phút giây bên cạnh tớ thật quý giá. Đó là khi cậu bảo rằng tim cậu có 3 ngăn: ngăn thứ nhất dành cho mẹ, ngăn thứ hai cho tớ và ngăn thứ ba dành cho những người thân yêu còn lại.

Nhiều, nhiều những lần đầu tiên nữa khiến tớ cảm thấy rằng tớ thật hạnh phúc khi luôn có cậu ở bên dù tớ và cậu xa nhau về mặt địa lý. Bỗng nhiên tớ cảm thấy khái niệm xa - gần trở nên khác hẳn, điều mà trước đây tớ cứ ngỡ chỉ là trong lý thuyết mà thôi. Vì vậy hãy cứ gần tớ mãi, cậu hứa nhé!

BUM BUM

Những "lần đầu tiên" cậu dành cho tớ

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Trả lời nhanh - Quick reply